สวัสดีเพื่อนๆ พี่น้องชาว Dota2 ระดับมหาวิทยาลัยทั้งหลาย

หลังจากการแข่งขันรอบคัดเลือกตัวแทนผู้เข้าแข่งขันทั้ง 14 ทีมจากมหาวิทยาลัยทั่วประเทศได้จบลงเป็นที่เรียบร้อย และตอนนี้ก็ได้เวลาเสียทีกับศึกรอบสองที่จะค้นหาทีม Dota2 ที่ดีที่สุดของประเทศไทย โดยทั้ง 14 ทีมที่ผ่านเข้ารอบมานั้นจะเป็นใครมาจากไหนกันบ้าง เราไปดูกันเลยดีกว่า

 

รายชื่อ 14 ทีมที่เข้ามาแข่งขันในรอบแบ่งกลุ่ม

ทีม ABsolute Cross V.Chula (ตัวแทนจากการคัดเลือกจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย)
ทีม Stop Drow Strategy V.2 (ตัวแทนจากสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง)
ทีม X-Site (ตัวแทนจากมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์)
ทีม Masaros+4 (ตัวแทนจากมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์)
ทีม Total Tyranny (ตัวแทนจากมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง)
ทีม BugHumnoi (ตัวแทนจากมหาวิทยาลัยศรีประทุม)
ทีม Hopeless (ตัวแทนจากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ)
ทีม inw Pichayutza (ตัวแทนจากมหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ)
ทีม Red[A]lert (ตัวแทนจากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีมหานคร)
ทีม Calmdown dude(ตัวแทนจากสถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น)
ทีม Rippa Rippa (ตัวแทนจากมหาวิทยาลัยเชียงใหม่)
ทีม Math-Ed (ตัวแทนจากมหาวิทยาลัยขอนแก่น)
ทีม KU Sotus (ตัวแทนจากจากรอบ Wildcard Qualifiers – มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์)
ทีม No Reason to Lost (ตัวแทนจากจากรอบ Wildcard Qualifiers – มหาวิทยาลัยขอนแก่น)

 

รูปแบบการแข่งขันในรอบชิงแชมป์ระดับประเทศ

สำหรับการแข่งขันในรอบชิงแชมป์ระดับประเทศนั้นจะแบ่งออกเป็นทั้งหมด 2 ช่วงซึ่งได้แก่
รอบที่ 1:  รอบแบ่งกลุ่ม
จะทำการแข่งขันโดยแบ่งทั้ง 14 ทีมออกเป็นสองกลุ่มๆละ 7 ทีมโดยแข่งขันแบบพบกันหมด ด้วย Best of 2 โดยทีมที่ชนะ 1 เกมจะได้รับ 1 คะแนน และหากชนะได้ทั้งหมดสองเกมจะได้ 3 คะแนน ในขณะที่ผู้แพ้ได้ 0 คะแนน

เงื่อนไขการผ่านเข้ารอบต่อไป:
4 ทีมที่ได้คะแนนสูงสุดจากแต่ละกลุ่มจะได้สิทธิไปแข่งขันต่อในรอบ 8 ทีมสุดท้ายที่อารีน่าพลัสในวันที่ 18-19 พ.ย. นี้

 

ตารางการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่ม

30 ตุลาคม 2560 : แข่งขันรอบแบ่งกลุ่มวันที่ 1
31 ตุลาคม 2560 : แข่งขันรอบแบ่งกลุ่มวันที่ 2
1 พฤศจิกายน 2560 : แข่งขันรอบแบ่งกลุ่มวันที่ 3
2 พฤศจิกายน 2560 : แข่งขันรอบแบ่งกลุ่มวันที่ 4
6 พฤศจิกายน 2560 : แข่งขันรอบแบ่งกลุ่มวันที่ 5
7 พฤศจิกายน 2560 : แข่งขันรอบแบ่งกลุ่มวันที่ 6
8 พฤศจิกายน 2560 : แข่งขันรอบแบ่งกลุ่มวันที่ 7

สามารถดูคะแนนในรอบ Groupstage ได้ที่นี่ครับ

รอบที่ 2: Knockout Stages
สำหรับการแข่งขันในรอบตัดเชือกนี้จะใช้รูปแบบการแข่งขันแบบ Single Elimination แบบ Best of 3 ตลอดทั้งการแข่งขัน โดยอันดับของคะแนนจากรอบที่ 1 จะมีผลต่อตารางการแข่งขันในรอบนี้อีกด้วย

วันที่ทำการแข่งขันรอบ Knockout Stages : 18-19 พ.ย. นี้
สถานที่ทำการแข่งขัน : อารีน่าพลัส

เงินรางวัลของการแข่งขันครั้งนี้
อันดับที่ 1 เงินรางวัล 100,000 บาท
อันดับที่ 2 เงินรางวัล 50,000 บาท
อันดับที่ 3 เงินรางวัล 20,000 บาท
อันดับที่ 4 เงินรางวัล 10,000 บาท
อันดับที่ 5 -8 ร่วม เงินรางวัล 5,000 บาท